ปราง กัญญ์ณรัณ น้อมรับทุกคำติชม หลังโดนชาวเน็ตวิจารณ์การร้องเพลง ถึงขั้นไล่กลับไปเล่นละคร จะร้องต่อเพราะเป็นความสุข
น้อมรับทุกคำติชม ปราง กัญญ์ณรัณ เปิดใจเคลียร์ดราม่า หลังโดนชาวเน็ตวิจารณ์แรง ร้องเพลงเพี้ยน เสียงแกว่ง เป็นแค่นักแสดงที่ร้องเพลงได้ สกิลการร้องไม่เท่านักร้องจริง ยอมรับไม่ได้ชินชากับคำวิจารณ์ แต่เรียนรู้และรับมือได้ ยืนยันไม่หยุดร้องเพลงเพราะเป็นความสุข เตรียมปล่อยซิงเกิลใหม่ 6 พ.ย. นี้“เลดี้ปรางโดนดราม่ายังไม่หยุดเลยค่ะ ก็ติดตามอยู่แล้วค่ะ มันเป็นในส่วนของการทำงานด้วย จริง ๆ ทางทีม ทางค่ายรับรู้หมด แต่ทุกคนก็เข้าใจในเรื่องที่เกิดขึ้นค่ะ การดราม่ามีเกิดขึ้นได้เสมอ แต่สุดท้ายสิ่งที่หนูไม่อยากให้เกิดขึ้น หนูไม่ชอบให้คนทะเลาะกัน ไม่ว่าใครจะติชมหนูหรือให้กำลังใจ หนูน้อมรับเสมอเหมือนที่ผ่านมา ไม่ว่าจะเป็นการเล่นละครหรือการเป็นศิลปินก็ตาม แต่ว่าสุดท้ายแล้วต้องเห็นคนมานั่งทะเลาะกัน นั่นคือเขาเครียดกับสิ่งที่ทำแล้ว จริง ๆ หนูร้องเพลงเพราะหนูอยากให้คนมีความสุข ก็เลยพยายามคิดว่าเดี๋ยวทุกอย่างก็คงจะดีขึ้นเอง แล้วก็ทุก ๆ อย่างจะผ่านไป”
“หนูผ่านดรามาม่าเยอะมากแล้ว เดี๋ยวมันก็ผ่านไปเอง แต่ที่สำคัญหนูอยากบอกให้ทุกคนมีความสุขในสิ่งที่ตัวเองทำ คนที่อยากให้กำลังใจหนูแล้วมีความสุข ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ ส่วนคนที่ให้ข้อติชมหนู ก็ขอบคุณมาก ๆ เช่นเดียวกัน สุดท้ายแล้วหนูก็จะมีความสุขกับการได้ทำสิ่งที่ตัวเองชอบมาก ๆ แล้วมีคนอีกหลายคนมากเลยค่ะที่อยู่เบื้องหลังหนู กว่าหนูจะมาเป็นวันนี้มันไม่ง่าย หนูอยากจะให้กำลังใจเขาด้วย เขายังสนับสนุนอยู่ เพราฉะนั้นหนูก็จะขอมีความสุขกับสิ่งที่หนูทำต่อไป”“เอาจริง ๆ นะคะ เป็นเรื่องที่ไม่ได้ชินชากับมัน แต่ว่าก็เรียนรู้ที่จะรับมือกับมันมากกว่า เพราะหนูก็ไม่อยากเป็นคนที่ต้องมานั่งเครียดกับเรื่องพวกนี้ แล้วสุดท้ายกลายเป็นว่าเราไม่มีความสุขกับการทำงาน เพราะสิ่งนี้เป็นสิ่งที่หนูมีความสุขที่สุดในชีวิต”
“หลายคนกังวลว่าเราจะหยุดจริง ๆ เรื่องร้องเพลง ไม่ค่ะ ซิงเกิลใหม่กำลังจะออกวันที่ 6 พ.ย.นี้แล้วค่ะ ส่วนเพลงใหม่ก็อย่างที่บอก นิทานเล่มนี้ไม่เศร้าอีกแล้วค่ะ (หัวเราะ) ที่จริงตั้งใจเขียนเพลงนี้ให้เข้ากับชีวิตในช่วงนี้ด้วยค่ะ ฝากรอติดตามนะคะ”“จริง ๆ ทุก ๆ อันที่ได้รับมา อาจจะไม่มีโอกาสได้อ่าน แต่ว่าสุดท้ายแล้วก็จะพยายามอย่างที่สุด คงไม่มีเฉพาะเจาะจงอันไหนหรอกค่ะ แต่ว่าก็อยากจะทำให้ทุกคนประทับใจในตัวเรามากที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่สุดท้ายแล้วเราเต็มที่ทุก ๆ งานอยู่แล้วค่ะ”
hey there and thank you for your information – I’ve certainly picked
up something new from right here. I did however expertise some technical points using this web
site, as I experienced to reload the site a lot of times previous to I could
get it to load correctly. I had been wondering if your hosting is OK?
Not that I am complaining, but sluggish loading instances times will sometimes affect your placement in google and could damage your high quality score if ads and marketing with Adwords.
Well I am adding this RSS to my e-mail and could look out for much more of your respective intriguing content.
Make sure you update this again soon.. Escape room lista
You have noted very interesting points! ps nice website.!